✯Học sinh 24h✯ (CAC)
ADMIN: Chào mừng bạn đến hocsinh24h.
Hãy ĐĂNG NHẬP nếu là thành viên hoặc đăng kí.
Nếu không đăng kí hoặc đăng nhập mong bạn để lại nút like hoặc +1.

Chúc mừng @"Hoàng Anh Thư" @"super.vuong anh" @"thuaan201001" đã đạt cấp super tv và được thưởng 5.000.000 xu thành tích.
Top posting users this week
1 Bài gửi - 100%
Top posting users this month
1 Bài gửi - 100%
Top posters
555 Số bài - 37%
209 Số bài - 14%
Nhật Duy (201)
201 Số bài - 13%
198 Số bài - 13%
mr.panda (112)
112 Số bài - 8%
Linh2004 (66)
66 Số bài - 4%
Tam Pham (41)
41 Số bài - 3%
37 Số bài - 2%
ADMIN (36)
36 Số bài - 2%
Nam Tran (35)
35 Số bài - 2%
Bạn bè của hocsinh24h

Share
Xem chủ đề cũ hơnGo downXem chủ đề mới hơn
QUANTRI
Người điều hành
Người điều hành
Điểm Điểm : 205998
Điểm HT : 37

Vui vẻ Tập làm văn kể về một người thân

on Sat Aug 13, 2016 1:50 pm
Viết một đoạn văn ngắn kể về một người thân, của em (bố, mẹ, chú, dì...) theo các câu hỏi gợi ý:
*   Thực hành:
Mẹ em là một bác sĩ nha khoa làm ở bệnh viện tỉnh. Hàng ngày mẹ ở bệnh viện cùng các y, bác sĩ khác chăm sóc, chữa bệnh cho mọi người. Mẹ làm việc một ngày hai buổi. Có những buổi tối, mẹ phải trực suốt cả đêm hoặc có những ca cấp cứu, mẹ phải ở lại làm việc cho đến trưa ngày sau mới về. Mẹ yêu công việc của mình lắm. Nghề của mẹ tuy vất vả nhưng thật vinh quang. Vì đó là nghề cứu người đem lại cuộc sống hạnh phúc cho mọi gia đình. Em rất tự hào về mẹ của em.
Xem thêm tại đây để hiểu rõ hơn:!:
thuaan201001
Bee năng động V.I.P
Bee năng động V.I.P
Điểm Điểm : 104636
Điểm HT : 10

Vui vẻ Re: Tập làm văn kể về một người thân

on Sat May 13, 2017 9:02 am
Viết một đoạn văn ngắn kể về một người thân, của em (bố, mẹ, chú, dì...) theo các câu hỏi gợi ý:
* Thực hành:
Mẹ em là một bác sĩ nha khoa làm ở bệnh viện tỉnh. Hàng ngày mẹ ở bệnh viện cùng các y, bác sĩ khác chăm sóc, chữa bệnh cho mọi người. Mẹ làm việc một ngày hai buổi. Có những buổi tối, mẹ phải trực suốt cả đêm hoặc có những ca cấp cứu, mẹ phải ở lại làm việc cho đến trưa ngày sau mới về. Mẹ yêu công việc của mình lắm. Nghề của mẹ tuy vất vả nhưng thật vinh quang. Vì đó là nghề cứu người đem lại cuộc sống hạnh phúc cho mọi gia đình. Em rất tự hào về mẹ của em.
Xem thêm tại đây để hiểu rõ hơn:!:
Xem chủ đề cũ hơnVề Đầu TrangXem chủ đề mới hơn