✯Học sinh 24h✯ (CAC)
ADMIN: Chào mừng bạn đến hocsinh24h.
Hãy ĐĂNG NHẬP nếu là thành viên hoặc đăng kí.
Nếu không đăng kí hoặc đăng nhập mong bạn để lại nút like hoặc +1.

Chúc mừng @"Hoàng Anh Thư" @"super.vuong anh" @"thuaan201001" đã đạt cấp super tv và được thưởng 5.000.000 xu thành tích.
Top posting users this week
1 Bài gửi - 100%
Top posting users this month
1 Bài gửi - 100%
Top posters
555 Số bài - 37%
209 Số bài - 14%
Nhật Duy (201)
201 Số bài - 13%
198 Số bài - 13%
mr.panda (112)
112 Số bài - 8%
Linh2004 (66)
66 Số bài - 4%
Tam Pham (41)
41 Số bài - 3%
37 Số bài - 2%
ADMIN (36)
36 Số bài - 2%
Nam Tran (35)
35 Số bài - 2%
Bạn bè của hocsinh24h

Share
Xem chủ đề cũ hơnGo downXem chủ đề mới hơn
Hoàng Anh Thư
Super tv cấp 1
Super tv cấp 1
Điểm Điểm : 4876
Điểm HT : 102

Vui vẻ So sánh hai câu kết của bài thơ '' qua đèo ngang'' và ''bạn đến chơi nhà''

on Sat Apr 01, 2017 5:55 pm
Gioongs nhau:
Hai câu kết của bài thơ qua đèo ngang và bài thơ bn đến chơi nhà đều kết thúc bằng cụm từ '' ta với ta'' nhưng đọng lại những tâm sự, tâm trạng khác nhau. Từ ''ta'' là một đại tự nhân xưng đa nghĩa.
Khác nhau:
+ Trong bài thơ ''qua đèo ngang'', 'ta với ta'' là đại từ ngôi thứ nhất(nói đến chính mình) cực tả nỗi cô đơn giữa một không gian rộng lớn. Tâm trạng lữ khách ôm một lữ sầu hoài cổ, chỉ một mình biết một mình hay.
+ Trong bài bạn đến chơi nhà, ''ta với ta'' cũng là hai đại từ nhưng ''tôi'' chỉ ngôi thứ nhất, ''bác'' chỉ ngôi thứ hai (nói đến chủ nhà và khách). ta với ta thể hiện một tình bạn chân thành, thắm thiết, tri kỉ của những con người, lấy sự hiểu biết nhau, cảm thông với nhau làm điều quý giá nhất hơn tất cả mọi vaath phẩm trên đời.
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
mr.panda
Thành viên 4s
Thành viên 4s
Điểm Điểm : 4375
Điểm HT : 33

Vui vẻ Re: So sánh hai câu kết của bài thơ '' qua đèo ngang'' và ''bạn đến chơi nhà''

on Sat Apr 01, 2017 6:06 pm
mk thấy bạn toàn viết bài không hỏi gì cả. Suspect
Hoàng Anh Thư
Super tv cấp 1
Super tv cấp 1
Điểm Điểm : 4876
Điểm HT : 102

Vui vẻ Re: So sánh hai câu kết của bài thơ '' qua đèo ngang'' và ''bạn đến chơi nhà''

on Sat Apr 01, 2017 10:18 pm
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy uk, tại vì chả biết nên nói gì nữa hihihi
thuaan201001
Bee năng động V.I.P
Bee năng động V.I.P
Điểm Điểm : 104636
Điểm HT : 10

on Sat May 13, 2017 8:49 am
giống nhau:
Hai câu kết của bài thơ qua đèo ngang và bài thơ bn đến chơi nhà đều kết thúc bằng cụm từ '' ta với ta'' nhưng đọng lại những tâm sự, tâm trạng khác nhau. Từ ''ta'' là một đại tự nhân xưng đa nghĩa.
Khác nhau:
+ Trong bài thơ ''qua đèo ngang'', 'ta với ta'' là đại từ ngôi thứ nhất(nói đến chính mình) cực tả nỗi cô đơn giữa một không gian rộng lớn. Tâm trạng lữ khách ôm một lữ sầu hoài cổ, chỉ một mình biết một mình hay.
+ Trong bài bạn đến chơi nhà, ''ta với ta'' cũng là hai đại từ nhưng ''tôi'' chỉ ngôi thứ nhất, ''bác'' chỉ ngôi thứ hai (nói đến chủ nhà và khách). ta với ta thể hiện một tình bạn chân thành, thắm thiết, tri kỉ của những con người, lấy sự hiểu biết nhau, cảm thông với nhau làm điều quý giá nhất hơn tất cả mọi vaath phẩm trên đời.
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơnVề Đầu TrangXem chủ đề mới hơn